โครงการนิเทศติดตามและพัฒนา เพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษา
นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี พร้อมคณะผู้บริหาร หัวหน้าแผนกวิชาเข้ารับการนิเทศ ติดตาม และให้คำปรึกษา ร่วมวิเคราะห์ผลการประเมินตนเองของสถานศึกษา (SAR ปีการศึกษา 2562) ในวันที่ 2 ธันวาคม 2563 เวลา 13:00 น. ณ ห้องประชุมบัวแดง วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี โดยการนิเทศฯ ครั้งนี้ ผู้อำนวยการธาตรี พิบูลมณฑา ได้ให้เกียรติกล่าวต้อนรับคณะกรรมการนิเทศฯ จากศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีวศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา จากนั้นนายเศรษฐพัส สุวรรณแสนทวี ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ได้ให้เกียรติเป็นวิทยากรในการนิเทศฯ เริ่มจากชี้แจงถึงวัตถุประสงค์ของการนิเทศฯ และดำเนินการนิเทศฯ ตามลำดับ ซึ่งการนิเทศติดตาม และให้คำปรึกษาครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนายกระดับคุณภาพการศึกษาอาชีวศึกษา ยกกำลังสองของสถานศึกษา ตามมาตรฐานการอาชีวศึกษา พ.ศ. 2561 รวมไปถึง การจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษ ประจำปีงบประมาณ 2564 อีกด้วย
![](http://it.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/128912814_2813287325602788_4373880787901650017_o-1024x683.jpg)
![](http://it.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/128874838_2813287475602773_4002708561350414696_o-1024x683.jpg)
![](http://it.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/128820030_2813287368936117_868836442665423461_o-1-1024x683.jpg)
![](http://it.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/127572646_2813287772269410_6188462912739781639_o-1-1024x683.jpg)